ขอคำแนะนำการเลือกเรียน AMBA EMBA หรือ Inter MBA นิด้า ค่ะ

ขออนุญาตถามความคิดเห็นหรือประสบการณ์โดยตรงจากพี่ๆเพื่อนๆหรือคนรู้จักที่เรียนหนึ่งในสามสาขานี้ค่ะ
ได้เข้าไปอ่านรายละเอียดของแต่ละสาขามาแล้วใน website NIDA นอกจาก FIRM ก็สนใจ MBA ค่ะเห็นตอนนี้เริ่มเปิดรับแล้วด้วย

เท่าที่รู้ตอนนี้ AMBA กับ EMBA เป็น fast track เรียน จ-ศ ซึ่งหนูเองก็สะดวกค่ะ เพราะไม่ได้ทำงาน
แต่ AMBA แค่ 1 ปี มีโอกาสในการดูงานต่างประเทศ
EMBA  1.6 ปี dual major ได้

แต่อยากทราบว่าจริงๆแล้วสามสาขานี้ต่างกันยังไงบ้างในเรื่องของความเข้มข้นในการเรียนการสอนของแต่ละคอร์ส
 สนใจวิชาเอกด้าน Finace ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่