Gfriend ต้องเป็นยังไงพวกคุณถึงจะพอใจกันคะ พอจะตอบได้ไหมเอ่ย ?

ตามหัวข้อเลยค่ะ ทำไมแฟนเกิร์ลแฟนบอยวงอื่นบางคน ชอบหยิบยก Gfriend มาพูดแบบว่า “ เราว่าเพลง Gfriend มันไม่เข้าหู แนวเพลงมันเดิมๆ ซ้ำๆ ดูน่าเบื่อ ” แต่ว่าพอ Gfriend ลองเปลี่ยนแนวบ้าง ทำไมกลับบอกว่า “ แนวเดิมดีกว่า พอเปลี่ยนแล้วความ Gfriend หายไปหมดเลย ” คือเราไม่เข้าใจว่าจะเอายังไงกันแน่พวกคุณถึงจะพอใจน่ะค่ะ เลยตั้งกระทู้นี้มา
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
จากคำถามจขกท.
ง่ายๆคำตอบคือเพราะคนที่จขกท.เจอถามคำถามมาแบบนั้นเค้าเป็นแฟนเกิร์ลแฟนบอยของวงอื่นไงคะ เพราะถ้าเป็นบัดดี้จริงๆรับได้ทุกอย่างที่สาวๆเป็นอยู่แล้ว อาจจะไม่ได้ชอบทั้งหมดแต่ก็พร้อมจะเป็นกำลังใจ

อย่าไปใส่ใจเลย คนที่จขกท.เจอเป็นคนส่วนน้อย เท่าที่เราเห็นต่างด้อมชอบกันก็มีนะ
ความคิดเห็นที่ 12
ก็ดีแล้วที่มีคนพูดถึง วิจารณ์เล็กๆ น้อยๆ มันก็เรื่องปกติอยู่แล้ว แสดงว่าเขาพวกนั้นฟังเพลงมา ไม่เห็นว่ามันจะเสียหายตรงไหน รสนิยมคนมันไม่เหมือนกันเนาะ ดีกว่าให้วงเงียบไม่มีกระแส
หรือคนที่ไม่ใช่บัดดี้คือห้ามพูด ห้ามวิจารณ์อะไรทั้งนั้น ชอบได้อย่างเดียว ถ้าไม่ชอบอย่ามาแสดงความคิดเห็น  เอาแบบนี้จะดีเหรอ?
ละคนพูดว่าแบบเดิมน่าเบื่อ กับแบบเดิมดีแล้วมันก็คนละคนกันไหมล่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่