หมอดูทุกที่บอกว่าในอนาคตแฟนจะมีเมีย2คน ฉันต้องรู้สึกยังไง?

หมอดูทุกที่บอกว่าในอนาคตแฟนเราจะมีเมีย2คนค่ะ🥺🥺

แฟนเราเป็นคนชอบดูดวงค่ะ
แบบดูปีละครั้ง แต่ละที่ที่ไปดูมา
ค่อนข้างแม่นจนน่าตกใจค่ะ
ปกติเราเป็นคนไม่เชื่อเรื่องอะไรแบบนี้
แต่เจอหมอแม่นๆแบบนี้เราก็ช็อคอยู่ค่ะ

ที่ช็อคกว่านั้นคือไม่ว่าแฟนเราจะไป
ดูดวงกับหมอที่ไหน หมอดูจะบอก
เหมือนๆกันว่าแฟนเราจะมีเมีย2คนค่ะ
ผญ.จะเข้ามาเพราะเรื่องการทำงาน 
ซึ่งตอนแรกเราไม่เชื่อ แต่พอพูดเหมือนกัน
ทุกคนที่ดูมาแบบนี้เอาตรงๆจิตตกค่ะ

เรารับไม่ได้ถ้าแฟนเราจะไปมีคนอื่น
เราไม่อยากเป็นเมียหลวง
เราอยากเป็นเมียคนเดียว 😕 
ไม่โอเคเลยค่ะรับไม่ได้จริงๆ 
ควรทำไงดีคะ เพราะตอนนี้เรากับแฟน
ก็กำลังจะแยกกันไปเริ่มทำธุรกิจของตัวเอง
ซึ่งเราไม่สามารถรู้ได้เลยว่าเค้าจะเจอใครบ้าง
และในอีก3ปีที่แพลนกันไว้ว่าธุรกิจจะเติบโต
หมอดูทักว่าในอีก3-4ปีที่ธุรกิจโตจะมีผญ.
เข้าหาแฟนเราโอ้ย ยิ่งเล่ายิ่ง รับไม่ได้ค่ะ

พอเราถามแฟนเราว่าไม่มีคนอื่นได้ไหม
เขาก็หัวเราะใส่เรา ละพูดเล่นไม่รู้สึกอะไร
ไม่ยอมสัญญาอะไร ถามแค่ถ้าเราเรียนจบ
จะแต่งงานกับเขามั้ย เค้าทำเป็นเรื่องตลก
พูดให้เรารู้สึกหึง บอกว่าชอบให้เราหึง 
แต่เราไม่ตลกเลยเราไม่อยากให้เรื่อง
แบบนั้นมันเกิด ทำไมผช.ถึงมองว่าการ
มีคนอื่นเป็นเรื่องเล็กน้อยคะ มันไม่โอเค 
มันเป็นเรื่องฝังใจที่อาจทำให้ชีวิตผญ.
คนนึงเสียใจไปตลอดชีวิตเลยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่