คุณคิดยังไงกับเงินที่เก็บไว้แต่งงานแต่เอาเงินไปใช้หนี้ก่อน??

ขอถามความคิดผู้หญิงทุกคนหน่อยค่ะ
คือเรากับแฟนช่วยกันเก็บเงินแต่งงานค่ะได้เยอะพอสมควรแล้วนะคะแล้วทีนี้แฟนเราขอเอาเงินแต่งงานบางส่วนมาใช้ก่อน แล้วเงินบางส่วนนี้เค้าอยากที่จะเอามาคืนที่เค้ายืมแม่เค้ามาด้วยเค้าบอกว่าจะได้จบๆ แล้วเค้าบอกว่าเงินที่เค้าเอาไปเค้าก็จะเก็บเพิ่มเติมให้ ไม่ให้ขาดจากของเก่าที่มีค่ะ คิดดูแล้วค่ะได้เวลาเท่าเดิมปีเดิมที่จะแต่ง แต่เรามาคิดดูอีกทีมันคือเงินแต่งงานทำไมต้องเอาไปก่อนด้วยคะ รอแต่งงานไปก่อนไม่ได้หรอแอบหนักใจค่ะ เลยอยากถามความคิดความรู้สึกแต่ละคนคะว่าคิดอย่างไรค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่