ในจักรวาล Fate ฝ่ายไหนเก่งกว่ากันครับ ระหว่าง เทพต่างโลก กับ ORT

เรื่องมันเกิดจากการคุยกันเล่นๆกับเพื่อนว่าคิดว่าใครเก่งสุดในจักรวาล Fate ตอนเเรกๆคำตอบของพวกผมก็อยู่กันแถวๆ Grand Class ไม่ก็พวก Beast กันเเต่เพื่อนผมมันก็นึกขึ้นได้ว่า ORT น่าจะเก่งสุดเเล้ว เพื่อนผมมันบอกมาประมาณว่า เห็นในกลุ่มเคยเดาๆกันว่าใน Lostbelt 6 น่าจะมี ORT ออกมาตอนเเรกก็ตัดสินกันไปเเล้วว่า ORT น่าจะเก่งสุดเเล้ว เเต่พอผ่านไปสักพักผมเปิดกาชาได้อบิเกลมาทำให้ผมนึกขึ้นได้ว่า เออ...ในบทซาเลมเคยมีการพูดถึงเทพต่างโลกไว้ด้วย ว่าเก่งมากเลยด้วย เเล้วผมกับเพื่อนก็กลับมาเถียงกันว่าฝ่ายไหนกันเเน่ที่เก่งสุด(ดูจริงจังเนอะ -_-")เเต่ก็ไม่ได้ผลสรุปเพราะตัวผมเองก็ไม่ได้รู้เรื่องของเทพต่างโลกมากด้วย เพื่อนผมเองก็เหมือนกันมันเองก็ไม่ได้รู้เรื่องของ ORT มากนักเหมือนกัน ทำให้ตอนนี้ก็ยังตกลงกันไม่ได้ว่า ORT ตัวไหนหรือเทพต่างโลกตัวไหนเทพสุด
.
สุดท้ายก็จบการโต้เถียงไปเเบบงงๆ(จบกันยังไงก็จำไม่ได้พึ่งผ่านมาวันเดียวเองลืมซะแล้ว -_-")
เเล้วเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนคิดว่าฝ่ายไหนเก่งกว่ากันครับเป็นไปได้อยากรู้เหตุผลด้วยผมเองก็จะได้รู้ความสามารถของทั้ง 2 ฝ่ายเพิ่งขึ้นด้วย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่