เรื่องพลเอกกับจักพรรดิ์(อีกแล้วคับ5555+)

ผมเขียนเล่นขำๆนะคับ
เห็นหลายคนบอกหนวดขาวแก่>=จักพรรดิ์
ซึ่งหนวดขาวมารีนฟอร์ดอ่อนกว่าหนวดขาวแก่งั้นก็อนุมานได้ว่า
หนวดขาวแก่>หนวดขาวมารีนฟอร์ด
งั้นหนวดขาวมารีนฟอร์ดที่สู้สูสีกับอาคาอินุที่เป็นพลเอกก็อนุมานได้ว่า
พลเอก=หนวดขาวมารีนฟอร์ด
งั้นจักพรรดิ์ก็เหนือกว่าพลเอกเพราะจักพรรดิ์เก่งเท่ากับหนวดขาวแก่หรืออ่อนกว่าถ้าเทียบก็
หนวดขาวแก่>=จักพรรดิ์>หนวดขาวมารีนฟอร์ด=พลเอก
เพราะงั้นก็ตัดเรื่องที่พลเอก=จักพรรดิ์ไปได้เลย
แล้วตอนที่อาคาอินุเป็นจอมพล=หนวดขาวก่อนโดนแทง
ที่ทำให้ผมคิดงั้นเพราะกว่าอาคาอินุกว่าจะเอาชนะคุซันได้ก็ใช้เวลา10วัน
ก็อนุมานได้ว่าอาคาอินุ>=คุซัน
ส่วนพลเอกที่เหลือ=หนวดขาวหลังโดนแทง
ผมมองว่าหนวดขาวก่อนโดนแทงกับหลังโดนแทงห่างกันนิดหน่อย
อีกเรื่องถ้าเทียบสเกลพลังหนวดขาวเป็น%
หนวดขาวprime = 100%
หนวดขาวแก่>=จักพรรดิ์=80%-90%
หนวดขาวมารีนฟอร์ดก่อนโดนแทง=จอมพลหมาแดง=60%
หนวดขาวมารีนฟอร์ดหลังโดนแท่ง=พลเอก=50%-55%

ถ้าไม่ถูกใจใครก็ขออภัยด้วยคับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่