ผมสงสัยเกี่ยวกับพระเอกละครน้ำเน่าอ่ะครับ

ผมดูละคร แล้วสงสัยเกี่ยวกับพฤติกรรมของพระเอกในละครน้ำเน่า ตามนี้ครับ
1. ใครพูดอะไรก็เชื่อยกเว้นเรื่องจริง โดยที่บุคลิกลักษณะของตัวร้ายมันไม่ใช่อย่างแรงเลยเลย  (สมองมีปัญหาในการแยกแยะเปล่า) 

2. นางร้ายตบนางเอกตลอด แต่มาเห็นตอนตัวนางเอกทับนางร้ายอยู่แล้วมาด่านางเอก (โดนที่คนปกติกว่าจะเดินมาต้องได้ยินเสียง หรืออาจแอบดูความจริงแป๊ป
นึงก้อนป่ะ )

3. มีคนบอกให้ลองพิสูจน์ความจริง แต่มักบอกว่าไม่ต้องพิสูจน์เพราะคิดว่าตัวร้าย นางร้าย เป็นคนดีอยู่แล้ว (โดยคนปกติส่วนใหญ่เค้าพูดแบบนี้แล้วต้องรผุ้สึกเอะใจนิดๆ ป่ะ) 

4. นางร้ายมาเกาะเกะพระเอก เป็นสิบๆครั้ง (ถ้าเป็นคนปกติ แค่5-6 ครั้งก็ต้องคุยและยอกปฏิเสธว่าไม่ชอบป่ะ)

5. นางเอกปลอมตัวเป็นผู้ชาย  ติดหนวดไว้ผมบ๊อบ  พูดฮะๆๆ   โดยที่หน้าหวานหน้าอกใหญ่  แทบชี้หน้าพระเอก ก็ยังเชื่อว่าเป็นผู้ชาย

ผมเลยสงสัยว่าพระเอกละคร มีปัญหาด้านสมองเปล่าครับ  แบบว่าอาจจะเป็น ปัญญาอ่อน   โรคออทริสติก หรือ แอสเปอร์เกอร์  อะไรทำนองนี้เปล่าครับ   พอดีมันยื่อเกินคนปกติอ่ะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่