อยากเป็นครูอาสา (อยู่ม.ปลาย)

สวัสดีค่ะ เราเป็นนักเรียนชั้นม.4 อายุ 16 ปีนะคะ เราอยากไปเป็นครูอาสามากเลยค่ะ บนดอยหรือที่อื่นก็ได้ค่ะ เราเคยเห็นของตามโครงการอยู่บ้าง แต่เราอยากจะลองไปเองคนเดียวมากกว่าค่ะ

เวลาที่สะดวกไปก็ช่วงประมาณกุมภาพันธ์หรือต้นมีนา อยากจะไปสักสัปดาห์สองสัปดาห์ถึงเดือนนึงอะค่ะ

อยากทราบว่าจะพอติดต่อโรงเรียนยังไงได้บ้างคะ แล้วเราเป็นนักเรียนอยู่ จะสามารถไปได้ไหมคะ

ปล. มีคำถามที่สงสัยเล็กน้อยค่ะ
1. ครูอาสาไปคนเดียวเลยได้ไหมคะ
2. ควรจะเตรียมอะไรไปบ้างคะ (เต้นท์ต้องมีไหมคะ)
3. จะสามารถติดต่อโรงเรียนขอเข้าไปสอนยังไงได้บ้างคะ
4. เราควรต้องเตรียมตัวสอนอย่างไรบ้างคะ (ต้องสอนทุกวิชาเลยหรือเปล่า เราถนัดภาษาอังกฤษเป็นพิเศษค่ะ เลข วิทย์ ถ้าไม่โตเกินก็ได้อยู่ค่ะ)

ขอบพระคุณที่อ่านนะคะ ถ้าเขียนตรงไหนผิดหรืองงไปต้องขอโทษด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview