บสย.+กรรมการค่ำำ​ vs กรรมการค้ำไม่ใช้​ บสย.

อยากสอบถามครับว่า​
สินเชื่อ clean loan (ไม่มีหลักทรัพย์​ค้ำำ)​
ระหว่าง​ ธนาคารที่ใช้​ บสย.​ ค้ำำ​ + กรรมการค้ำ
กับธนาคารที่ไม่ต้องใช้​ บสย.  แต่ใช้กรรมการค้ำอย่างเดียวต่างกันอย่างไรครับ

1. ต่างกันตรงไหนแบบไหนผู้กู้ได้ประโยชน์​กว่ากัน
2. แบบไหนถือว่าผู้กู้มีเครดิตดีกว่ากัน
3. ถ้าวันนึงเกิดเจ๊งไม่มีเงินจ่าย​ การที่มีบสย.ค้ำกับไม่มีต่างกันมั้ย​  และต่างกันอย่างไร

ขอบคุณ​ล่วงหน้าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่