[CR] 3คืน 4วัน ที่ เกาะยาวใหญ่ ใคร ใคร ก็หลงรัก

💑 เกาะยาวใหญ่ จ.พังงา💑
 ALOHA!!
วันนี้จะพาไปเที่ยวเกาะ เกาะที่ว่าก็คือ "เกาะยาวใหญ่" ซึ่งก็ใหญ่สมชื่อจริงๆครับ ทำเอาเมียผมตัวเล็กไปเลย 55
ผมเลยตัดสินใจเดินทางด้วยรถคู่ใจเพื่อความสะดวก เอารถลงเรือขึ้นเกาะ กันไปเลย
🏝 เกาะยาวใหญ่ ทะเลสวย น้ำใส พี่ๆเจ้าถิ่น ร้อยละ 99เป็นชาวมุสลิม เพราะฉะนั้น Pork Lover คงต้องทำใจนะครับ ไม่มีให้ทานแน่ๆ
🏖 บนเกาะยาวใหญ่นั้นค่อนข้างเงียบสงบ เหมาะสำหรับการพักผ่อนแบบพักจริงๆ ที่พักริมหาดเยอะแยะมากมายให้เลือก ของกินหาง่ายมากกกกก ถูกใจสายกินอย่างมนุษย์เมีย ผู้ไม่เคยเหนื่อยกับการหาของกิน ซึ่งคนละเรื่องกับเวลาทำงานโดยสิ้นเชิง....
⛴ เดินทางสะดวกครับ ขึ้นเรือได้หลายท่าและหลายที่... จะเอารถยนต์ไปด้วยก็ดีเพราะเกาะกว้างและใหญ่มากกก หรือ จะสนุกสนานกับการขี่มอเตอร์ไซน์ร้านให้เช่ามอไซน์ก็เยอะ หรือ จะไปแบบ Backpacker หาโบกรถแท็กซี่เอาข้างหน้าก็ได้ ไม่พรื้อออ
💸 ค่าครองชีพ ขึ้นอยู่กับสำเนียงในการเจรจา แต่ว่า ถึงจะพูดกลาง หรือ ฝรั่ง ก็ยังถือว่าราคาไม่แพงเมื่อเทียบกับคุณภาพที่ได้รับครับ
💎 ที่เที่ยวหลักๆ คงไม่พ้น "แหลมหาด" 1 ในฉากของเรื่อง The Mechanic แต่แอบกระซิบว่า จุดชมพระอาทิตย์ตกแต่ละที่ก็ Stanning View เหมือนกัน 
ไปครับไปเที่ยว เกาะยาวใหญ่ กัน

"ไปกับใครก็ไม่รู้ใจเท่าไปกับเมีย"

เพจ เมียพาไปไหนก็ไป

ชื่อสินค้า:   เกาะยาวใหญ่
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่