รีโนเวท ทาวน์โฮม 3 ชั้น มาให้ชมครับ

เอาการ รีโนเวทบ้าน ของตัวเองมาให้ชม เผื่อเป็นไอเดีย ครับ
ขอเกริ่นก่อนว่า บ้านหลังนี้ เป็นบ้านมือสอง ที่เลือกอยู่นานเลย เพราะ อยากได้ที่ทำเล ที่ไม่ไกลเมืองมาก และ สิ่งแวดล้อมในหมู่บ้านดี ที่สำคัญไม่ทรุด ก็สรุปได้หลังนี้มา ก่อน รีโนเวท ก็พยายามหาแบบต่างๆ ที่ชอบ แล้วส่งให้ interior ช่วยออกแบบอีกที (แต่ออกแบบว่าก็ อาจไม่ตรงสเปคเท่าไร แต่ก็รับได้ ก็เอาๆไปก่อนเดี๋ยวช้า)😅และก็หาซื้อ สุขภัณฑ์ และ เฟอร์นิเจอร์ เองทั้งหมด แต่พอตอนเริ่มทำงานจริงขึ้นมา ผมเองต้อง มาดูหน้างานแทบทุกวัน เพราะ มีปัญหาเยอะใช้ได้ (ผมค้อนข้างเนี้ยบ) ก็แก้ไข กันแทบตลอดเวลา แต่ interior ทีมนี้ที่จ้างมาก็ถือว่าดีเลยครับ ถึงจะมีปัญหาแก้ไขเยอะ แต่เค้าก็ไม่เคยบ่น(แต่น่าจะแอบบ่นในใจ) ก็แก้ไขกันมาตลอด จนเราพอใจ ก็โอเค ที่สำคัญ ไม่ทิ้งงาน จะหาผู้รับเหมาซักเจ้า ควรเช็คประวัติ ดูให้ดี ไม่ใช่เน้นแต่ราคาถูก บ้านหลังนี้ใช้เวลาในการ รีโนเวท ประมาณ 4-5 เดือน (จากแพลนเดิม 2 เดือนครึ่ง) หลักๆที่มาลงเป็นห้องที่ทำเยอะหน่อยๆ ห้องที่ปรับเปลี่ยนไม่เยอะมากเลยไม่ได้เอามาลง ตั้งแต่ทำบ้านหลังนี้เสร็จได้ความรู้เรื่องบ้านเยอะมากเลย เพราะคุยกะผู้รับเหมาและเจอปัญหา และบอกให้เค้าแก้ไขเอง แทบตลอด (คุมงานแทนผู้รับเหมาละ) ก็ประมาณนี้ครับไปรับชมกัน มีอะไรเกี่ยวกับบ้านปรึกษากันได้ อาจจมีความรู้เล็กน้อย ที่พอช่วยได้ งบประมาณ ที่รีโนเวทไปประมาณ ล้าน ต้นๆ (ยังมีห้อง อื่นเล็กๆน้อยๆที่ไม่ได้ลง) ฝากติดตามเพจ รีวิว ของใช้ที่ตัวเองมีด้วยครับ เดี๋ยวจะมาเรื่อยๆ https://www.facebook.com/%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%A7%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%81%E0%B8%B9%E0%B8%A1%E0%B8%B5-100509895208952/ ปรึกษา ได้ครับ อันไหนพอทราบจะบอกครับ เพี้ยนขำหนักมาก

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่