การเปลี่ยนโซนซื้อเกม nintendo switch

กระทู้คำถาม
ผมลองเปลี่ยนโซนเพื่อจะซื้อเกม nintendo switch จากใน eShop ครับ
จากที่ผมเช็คราคาคือโซน south africa ราคาถูกที่สุด ผมจึงทำการเปลี่ยนโซนใน nintendo account เพื่อไปซื้อครับ
แต่พอมาล็อคอิน eShop ในตัวเครื่อง พบว่าสกุลเงินไม่ได้เป็น ZAR กลับเป็นสกุลเงิน R ของบราซิลซะงั้นครับ

อยากทราบว่ามันเกิดจากอะไรครับ แล้วจะแก้ปัญหาอย่างไรได้บ้างครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่