การเคลมค่าเครื่องบินกับเราเที่ยวด้วยกัน กรณีที่จองห้องพัก 1 คืน และจองเครื่องบินหลายบุ๊กกิ้ง

คือ ผมจะเดินทาง 27 - 29 พ.ย. เดินทาง 2 คน คืนแรกพักเสม็ดนางชีซึ่งไม่เข้าร่วมกับเราเที่ยวด้วยกัน คืนที่สอง Katathani Phuket Beach Resrot ใช้ผ่านเราเที่ยวด้วยกันซึ่งก็จะเคลมค่าเครื่องบินได้ 

แต่ทีนี้ ผมจอง 3 บุ๊กกิ้ง ขาไปจองผ่าน Flyer Pass ของบางกอกแอร์ แต่ทำแบบ 1 ที่นั่งต่อ 1 บุ๊กกิ้ง เท่ากับ 2 คนจองไปแล้ว 2 บุ๊กกิ้ง ส่วนขากลับไฟลท์บางกอกแอร์เวลากลับไม่ดี ผมเลยไปจองขากลับผ่านเวียตเจ็ต 2 คนจอง 1 บุ๊กกิ้ง 

เท่ากับ 2 คน 4 ที่นั่ง ผ่าน 3 บุ๊กกิ้ง ตอนจะเคลมค่าตั๋วเครื่องบินต้องทำยังไงครับ ในระบบเหมือนว่า 1 ห้องจะใส่รายละเอียได้บุ๊กกิ้งเดียว 

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่