การสร้างกราฟ Excel

กระทู้คำถาม
ตามภาพครับ
ผมอยากสร้างกราฟลักษณะแบบนี้ โดยที่

1. Product A ราคาทุน = 200 แต่ราคาขาย 260 ส่วนต่าง 60 เวลาทำกราฟให้มันเป็นสีเขียวส่วนที่กำไร
2. Product B ราคาทุน = 150 แต่ราคาขาย 130 ส่วนต่าง 30 เวลาทำกราฟให้มันเป็นสีแดงส่วนที่ขาดทุน
3. Product C ราคาทุน = 20  แต่ราคาขาย -5 ส่วนต่าง -5 เวลาทำกราฟให้มันเป็นสีแดงส่วนที่ขาดทุน

Excel ต้องมีวิธีอย่างไรบ้างครับตั้งแต่ข้อมูลจนถึงรูปกราฟ

ขอบคุณทุกคนมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่