ใครเคยใช้โปรแกรม Blender ทำ 3D บ้างครับสอบถามหน่อยมันกินสเปคเยอะไหม

เอาแค่ขั้นตอนเริ่มต้นการปั้น การหมุนอะไรแค่นี้ครับยังไม่รวมขั้นตอนการเรนเดอร์มันจะช้าไหมครับ
คอมผม cpu amd ธรรมดามากกตัวล่างสุด แต่แรม 8G กับ SSD ช่วยอยู่ ตะกี้ตอนเปิดโปรแกรมอะไรเลยเร็วๆหมดเลยไม่รู้ว่าตอนปั้นเยอะๆ
มันจะอืดไหมครับตอนนี้ยังไม่มีงบอัพคอมครับ เลยอยากเรียนการรู้จักเครื่องมือหรือปั้นอะไรง่ายๆให้พอรู้ก่อน ไว้มีเงินอัพคอมค่อยมาเรียนเรื่อง
การเรนเดอร์เพื่อใช้งานต่อ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่