เข้าชมรมนาฏศิลป์ครั้งแรกต้องทำอะไรบ้างคะมีกฏข้อห้ามอะไรมั้ยคะ

คือพอดีเราพึ่งเข้านาฏศิลป์ครั้งแรกค่ะตอนนี้อยู่ม.2ตอนแรกเราอยู่ชมรมดนตรีเป็นนักร้องค่ะแต่พออาจารย์ไล่ออกหมดวงทำให้เราต้องหาชมรมใหม่แล้วส่วนตัวเราก็ชอบชุดไทยรำไทยอยู่แล้วแต่ไม่มีพื้นฐานเลยอาจารย์ท่านก็รับเข้าแต่เราไม่รู้ว่าเราต้องเข้าพิธีอะไรรึเปล่าเพราะเราไปเปิดเว็ปก็เห็นมีเขียนว่าคนเข้าใหม่เราต้องครอบครูแต่เราเคยเข้าร่วมพิธีค่ะแต่ไม่เคยครอบเพราะเราอยู่ดนตรีทำให้เราก็ไหว้แบบดนตรี(สากล)ทีนี้เพราะการที่ไปอ่านมาประกอบกับการดูหนังต่างๆเราอยากรู้ว่ามีกฏข้อห้ามอะไรรึป่าวที่ไม่ควรทำแล้วก็เข้าครั้งแรกต้องทำอะไรบ้างค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่