ขอวิธีการรักษาสิวให้หายขาดหน่อยครับ

ตามหัวเรื่องเลยครับ คือผมเป็นสิวเรื่อยๆ ทั้งเรื่องของฮอร์โมน และอะไรหลายๆอย่าง อยากทราบว่า การที่ใช้ตัวยาบำรุงหน้า ไม่ว่าจะเป็นโฟม เจลล์หรือครีมรักษาหน้า แล้วไม่หายซักที เปลี่ยนมาหลายรุ่นแล้วควรทำยังไง แต่ว่าเรื่องความสะอาดเต็มที่ครับ กินน้ำ แต่ผมมักจะติดอยู่เรื่องอาหารเพราะเป็นคนชอบมัน แต่ก็ลดลงแล้วนะครับ ก็ไม่ได้กินบ่อยขนาดนั้น และครีมที่ผมใช้ ผมก็ใช้โฟม ครีมบำรุงหน้า แต้มสิวอักเสบ อยากทราบว่า เรื่องอาหารนี้สำคัญมากๆเลยรึป่าวครับ แล้วตัวครีมที่ใช้มันพอรึป่าวหรือต้องใช้มากกว่านี้ แล้วถ้าลดเรื่องอาหารจะเห็นได้ชัดเลยรึป่าวว่าสิวหายดีขึ้น (พอดีเป็นคนผอมครับ เลยไม่อยากเลือกกินเท่าไหร่)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่