อยากทราบ ภาษีนำเข้าของอุปกรณ์ดำน้ำ ครับ

พอดีผมกำลังหาซื้อ Bc (เสื้อชูชีพสำหรับนักดำน้ำ) ครับ แล้วไปเจอของที่ราคาถูกใจจากเว็บต่างประเทศ (เว็บ scubastore หรือ diveinn)

แต่พอจะทราบมาบ้างว่าถ้าซื้อของจากต่างประเทศ จะต้องเสียภาษี

เลยอยากจะทราบว่า ภาษีที่จะต้องเสีย คิดยังไงหรอครับ 

ของที่ผมอยากได้ มูลค่า 17187 บาทครับ
การส่งที่ทางเว็บมีให้เลือกคือ 1. thailand post 1437.49บาท  2. DHL 2785.99บาท

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview