[CR] "KIN KIN SHABU" เริ่ม 199 ชีสไม่อั้น ไม่จำกัดเวลา น้ำจิ้มมันกุ้ง ร่วมโครงการคนละครึ่งด้วยนะ

สวัสดีครับ วันนี้เรามากินชาบูที่ร้าน "กิน กิน ชาบู" ร้านนี้มีหลายสาขานะครับ 
แต่วันนี้เรามากินที่สาขาบางมด อยู่ตรงข้ามกับ มจธ. อยู่ในโครงการ ลานปูน จอดรถหน้าร้านได้เลยครับ
แถมร้านนี้ยังร่วมโครงการ คนละครึ่งด้วยนะครับ ใครสมัครโครงการไว้ ก็ไปใช้ได้นะครับ

เพี้ยนลอยเพี้ยนลอยเพี้ยนลอย
ในร้านจะมีชาบูกับกระทะหมูกระทะนะครับ
ชาบูจะมีน้ำซุป 3 แบบ ซุปใส ต้มยำ และก็น้ำดำ
จะมี 3 ราคา 199, 249, 299 นะครับ ไม่จำกัดเวลาด้วย
S 199 ก็จะมีหมูหมัก สันนอก กับไก่เป็นหลักนะครับ ชีสไม่อั้นตั้งแต่ราคานี้เลยนะ
M 249 ก็จะมีเบคอน สันคอ กุ้ง เพิ่มเข้ามา
L 299 จะมีเนื้อวัว หมึก ปลา และของทานเล่น เพิ่มเข้ามา
ส่วนน้ำ ที่นี่จะมีน้ำรีฟิล 45 บาท จะรวมไอศกรีมด้วยนะครับ
หรือจะสั่งน้ำเป็นขวดก็ได้ครับ
วันนี้เราลองกินแบบชาบูนะครับ สั่งน้ำซุป ต้มยำ กับน้ำดำไป ในราคา 199 กับ น้ำรีฟิล

อาหารบางส่วนจะเป็นบริการตัวเอง และอีกส่วนจะเป็นแบบเขียนใบที่โต๊ะนะครับผม
อันนี้ใบราคา 199 ครับ

อาหารในโซนบริการตัวเองจะอยู่ในตู้เย็นตามรูปเลยครับ
จะอยู่โซนเดียวกับน้ำรีฟิลนะครับ
น้ำรีฟิลพวกน้ำชง ผมว่าจืดไปหน่อย

น้ำจิ้มที่นี่มี 5 แบบด้วยกัน ปอนสึ, น้ำจิ้มงา(จะเป็นน้ำสลัดงา), น้ำจิ้มมันกุ้ง, น้ำจิ้มซีฟูด, น้ำจิ้มบาร์บีคิว
ที่ผมแนะนำคือ ปอนซึ กับน้ำจิ้มมันกุ้ง
น้ำจิ้มมันกุ้งนี่คือใส่มันกุ้งเป็นก้อนๆ มาในน้ำจิ้มสุกี้เลยครับ เด็ดมากครับ

วันนี้เราลองกินแบบชาบูนะครับ สั่งน้ำซุป ต้มยำ กับน้ำดำไป ในราคา 199 กับ น้ำรีฟิล
รสชาติต้มยำก็ ไม่จัดมากครับ เผ็ดน้อย แต่หอมดีครับ มีใส่ใบกะเพราด้วย
น้ำดำ อร่อยดีครับ รสชาติ หวานเค็มกำลังดี

อันนี้ของที่สั่งมาจากใบที่โต๊ะครับ
ในราคา 199 จะมีแค่สันนอกนะครับ สไลซ์มาไม่บางมาก แต่นุ่มครับ
หมูหมักต่างๆ ก็อร่อยดีครับ
และสิ่งที่เราจดจ่อจะมาคือ ชีสสสสสส

สันนอกก็จะบางประมาณนี้นะครับ
แต่นุ่ม ตอนแรกนึกว่าจะแข็งกว่านี้ครับ

ซุปต้มยำนี่ใส่ผักใส่ไข่ฟินสุดๆ ครับ

ยำสาหร่ายก็อร่อยตามปกติครับ
ผมสายยำสาหร่าย เห็นแล้วต้องกิน

ข้าวผัดกระเทียมของสั่งมา อันนี้ไม่แนะนำนะครับ
ข้าวแฉะ และออกหวานไปหน่อย

วันนี้เรากินน้ำรีฟิลเลยมีไอศกรีมกินด้วย
ไอศกรีมรสชาติโอเคเลยครับ มีช็อกโกแลตวางไว้ให้ราดเองด้วย
อันนี้เป็นรสกาแฟครับ

ขอตัวไปทานก่อนนะครับ

โดยรวมแล้วรสชาติอาหารดีครับ แต่ความหลวกหลายอาจจะน้อยไปหน่อยอาจจะเพราะกินราคาถูกสุด
ดีที่ชีสไม่อั้น และไม่จำกัดเวลา ร้านมีแอร์ นั่งสบาย
ที่จอดรถหน้าร้านอาจจะน้อยไปหน่อยครับ และจอดลำบากนิดนึง
ถ้าใช้โครงการคนละครึ่ง สามารถแยกบิลได้นะครับ

กดดูคลิปและกดติดตามเป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ
ขอบพระคุณมากครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ชื่อสินค้า:   KinKin Shabu สาขา บางมด
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่