ปลาแพะเลี้ยงคู่กับปลาหางนกยูง จะไหวไหมคะ

ขอรบกวนหน่อยค่ะ พอดีที่บ้านเลี้ยงปลาหางนกยูงอยู่ค่ะ แล้ววันนี้ไปซื้อปลามาเพิ่มอีกก็เลยเลือกปลาที่กินตะไคร่น้ำ. พอดีเจอเจ้าปลาแพะ แต่ดันเข้าใจผิดคิดว่าเป็นปลาหมู ทีนี้งานเข้าค่ะ ปลาแพะว่ายน้ำไม่หยุดเหมือนหิวตลอดเวลา ตอนนี้ต้นไม้น้ำที่ใส่ไว้นางก็เล็มไม่หยุด พอไปหาข้อมูลในเน็ตก็พบว่าปลาแพะกินอาหารที่จมและเค้าก็มีอาหารเฉพาะ อาหารที่ให้ปลาหางนกยูงเค้าน่าจะกินไม่ทันเพราะโดนปลาหางนกยูงกินไปตั้งแต่เราใส่ไป จะมีบ้างที่จมลงไปข้างล่าง แบบนี้เจ้าปลาแพะจะอดตายไหมคะนี่ เราควรแยกเลี้ยงไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่