สอบถามคนเรียนเอกภาษาอังกฤษ รามคำแหงค่ะ

คือเราสนใจจะเรียนเอกนี้น่ะค่ะ แต่น่าจะต้องทำงานด้วย ก็เลยน่าจะไม่มีเวลาเข้าเรียน
ลองไปค้นกระทู้ดู ถ้าเป็นแต่ก่อนจะบอกว่าไม่ต้องเข้าก็ได้ แต่พอกระทู้หลังๆ มา
บอกว่าควรจะต้องเข้าเรียน เพราะมีเนื้อหาบางส่วนที่อาจารย์สอนแค่ในคลาส
เราเลยสงสัยว่า ถ้าจะเรียนตัวนี้จริงๆ เราควรต้องมีเวลาไปเข้าเรียนใช่ไหมคะ ?
แล้วในวิดีโอสอนออนไลน์ จะไม่มีเนื้อหาที่ว่าสอนในคลาสอยู่ด้วยหรอคะ ?
สุดท้าย รามมีเอกไหนบ้างคะ ที่พอจะอ่านหนังสือ/ไปติวหน้าราม/ดูวิดีโออาจารย์
ก็สามารถไปสอบได้ ไม่เป็นปัญหา ?

ขอบคุณมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่