เรียนโรงเรียนช่างฝีมือทหารจบไปสอบพยาบาลเหล่าทัพได้มั้ย ?

กระทู้คำถาม

สวัสดีค่ะพี่ๆทุกคน ตอนนี้หนูอยู่ม.4นะคะ ตอนแรกคิดไว้ว่าจบม.6จะไปสอบพยาบาลเหล่าทัพ แต่มีเพื่อนชวนไปสอบโรงเรียนช่างฝีมือทหาร อยากรู้ว่าถ้าเราไปเรียนที่โรงเรียนช่างฝีมือทหารจบมาเราตะสามารถไปสอบเข้าพยาบาลเหล่าทัพได้มั้ยคะ พอดีว่าเคยไปอ่านมาว่าสอบพยาบาลเหล่าทัพต้องใช้วุฒิม.6สายวิทย์-คณิต 

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่