จะเลิกกับแฟนที่เป็นโรคซึมเศร้า

สวัสดีครับ วันนี้ผมอยากมาปรึกษาทุกคนที่เข้ามาอ่านว่าควรทำยังไงดี

ตอนนั้เรื่องความรักของผมมาถึงจุดที่โอกาสเลิกมีสูงมากๆ ตอนนี้ก็ยังคงทะเลาะกันอยู่ครับ ด้วยหลายเรื่อง ผมที่เรียนมหาลัยมีงานที่ต้องทำงานจนไม่มีเวลาให้ ส่วนตอนนี้แฟนผมอยู่ ม.6
และแฟนผมก็เป็นโรคซึมเศร้า ถ้าหากว่าเลิกไป อาการเขาจะแย่ไหมครับ ตอนนี้มันกลายเป็นพันธะ ที่ตึงผมใว้ไม่กล้าทำในสิ่งที่จะทำ เพราะผมไม่อยากให้เขาต้องมาเศร้าและเหงาที่ผมติดงาน อยากเห็นเขามีความสุขมากกว่านี้

~ผมควรทำยังไงดี
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่