จดทะเบียนพาณิชย์อิเล็กทรอนิกในนามบุคคลธรรมดาที่อยู่เก่า แล้วย้ายไปอยู่อีกที่ ที่นี่เราต้องจดภาษีมูลค่าเพิ่ม ต้องทำยังไงค

เราจดทะเบียนอิเล็กทรอนิก ในนามบุคคลธรรดาค่ะ เพื่อขายสินค้าทางออนไลน์ จดที่อยู่เก่าเราเป็นเจ้าบ้านค่ะ แล้วจำเป็นต้องจดภาษีมูลค่าเพิ่ม แต่ตอนนี่อาศัยอยู่บ้านแฟน ส่งสินค้าจากที่อยู่บ้านแฟนค่ะ 

สอบถามค่ะ เราต้องจดแวทใช้ที่อยู่ไหนค่ะ ที่อยู่เก่าเรายังไม่ได้ขาย ให้ญาติอยู่แทนค่ะ แต่ที่อยู่ปัจจุบันที่อาศัยแฟนอยู่เราไม่ได้จดทะเบียนกัน และยังไม่ได้โอนชื่อเราเข้าไปในบ้านเลยค่ะ และบ้านแฟนเข้าก็ใช้ชื่อบริษัทซื้อด้วยค่ะ แบบนี่ต้องทำยังไงหรือค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่