[SR] Review : Rain Tree Residence Hotel | เขาใหญ่ |ที่พักสวยๆบรรยากาศธรรมชาติ เหมาะแห่งการเรียนรู้

Rain Tree Residence Hotel | เขาใหญ่ 
ที่พักสวยๆบรรยากาศธรรมชาติเหมาะแห่งการเรียนรู้  ที่พักสวยๆบรรยากาศธรรมชาติ เหมาะแห่งการเรียนรู้ 
ปลื้มปริ่ม
 ใครกำลังมองหาที่เที่ยวช่วงนี้ ไม่มีที่ไหนที่ดีไปกว่า “เขาใหญ่” อีกแล้ว ความเขียว สดชื่น พร้อมอากาศบริสุทธิ์ ท่ามกลางป่าเขาที่รายล้อมอยู่รอบตัว
มองไปทางไหนก็ผ่อนคลายจนแทบอยากจะฝังตัวอยู่ที่นี่ Rain Tree Residence 
♡ มุมถ่ายรูปเพียบกิจกรรมสำหรับเด็กก็เพียบเช่นกัน !!
...จินทำการCheck in ที่นี่ผู้ใหญ่4 เด็กน้อย2 เช่นเคย
♡ บรรยากาศภายในตกแต่งไว้อย่างเรียบๆและดูอบอุ่น ให้ความรู้สึกสบายๆเหมือนมาเที่ยวบ้านเพื่อน
พี่ๆให้การต้อนรับอย่างดี 
miniheart
ที่น่ารักสุดๆอีกอย่างคือ เราจะมีขวดน้ำพกพาสำหรับเติมน้ำตามจุดต่างๆในโรงเเรมไว้ดื่มได้เพื่อช่วยลดการใช้พลาสติก 
เเละสามารถนำกลับบ้านได้ด้วยนะคะ 
♡ จินพาชมบรรยากาศโดยรอบนิดนึงก่อนนะคะ 
♡…ห้องพักสำหรับทริปนี้ Zone B 
ภายในห้องก็มีบทความสาระน่ารู้ ไว้ให้อ่าน และสอนเด็กๆไปในเวลาเดียวกัน เพลินมากๆ
♡ ป้ายข้อความ สื่อให้เราเห็นความสำคัญของการประหยัดพลังงาน 
... ทุกห้องจะมีกล้วยเบรคเเตก วางไว้ให้ทานเล่นด้วย คุณยายคือชอบมากกก 
และทุกห้องจะมีขวดแก้ว ใส่น้ำไว้สามารถทานได้ หากหมดก็นำไปเติมตามจุดต่างๆภายในรร.เพื่อช่วยลดการใช้พลาสติก
... เครื่องดื่มภายในตู้เย็น สามารถหยิบทานได้นะคะ 
มีระเบียงด้านหลัง ให้คุณยาย คุณหลานได้นั่งชิวๆอีกด้วย 

..อุปกรณ์ของใช้ในห้องก็มีครบครันทุกอย่างครับทีวี ตู้เย็น ระเบียงเล็ก ๆ ผลิตภัณฑ์อาบน้ำ ไดร์เป่าผม รองเท้าแตะ 
เรียกว่าครบสูตรมาตรฐาน.. “ยายปลื้มยิ้มไม่หุบเลย”
.... การออกแบบห้องมีเอกลักษณ์ คือห้องTheme อะไร ก็จะมีหนังสือนั้นๆให้เด็กๆอ่าน 
ห้องเเมลงก็มีหนังสือหนังสือเกี่ยวกับเเมลงให้อ่าน ห้องOur World ก็มีหนังสือเกี่ยวกับโลกของเราให้อ่าน ห้องนักเขียน Johanna Basford นักเขียนหนังสือระบายสีที่โด่งดังไปทั่วโลกก็จะมีประวัตินักเขียนติดไว้ที่หน้าห้อง 
สมุด ปากกาพร้อม 
ภายในห้องมีเตียงนอนด้วยกัน 4 เตียง 

ภายในห้องน้ำ อุปกรณ์เครื่องใช้ครบครัน
...วิวหน้าห้องของจิน มองเห็นสนามหญ้าเทียม สามารถมานั่งเล่นกลิ้งเล่นได้กันแบบโล่ง ๆ สบาย
💡ในโรงเเรมจะมีฐานการเรียนรู้ให้เด็กๆได้เรียนรู้เรื่องราววิทยาศาสตร์ เช่น
🌀รอกสามระบบที่เด็กๆจะได้เรียนรู้เรื่องรอกเดี่ยวเเละรอกพวง ซึ่งเด็กๆขอลงมาเล่นกันบ่อยมากๆเลยคะ เพราะอยู่ติดกับห้องพักของจิน ยาวๆไปลูก
🌀จักรยานเติมอากาศ การปั่นจักรยานจะช่วยเติมอากาศในน้ำได้ยังไง
🌀เกลียวอาร์คิมิดิส ทำไมน้ำถึงขึ้นจากที่ต่ำมาสู่ที่สูงได้
ว่าแล้วขอตัวพาเด็กๆไปทำกิจกรรมแรกกันก่อนเลย
อยากไป
"การปลูกผักออแกนิก” ที่ทางโรงเเรมปลูกไว้เพราะอยากให้เเขกที่มาพักได้ทานผักที่ปลอดสารพิษ
โดยมีเจ้าหน้าที่เล่าเรื่องราวกว่าจะมาเป็นเเปลงผักออเเกนิก ให้ดูการทำปุ๋ย รวมถึงผักชนิดต่างๆในสวน เด็กๆได้รู้ ได้เห็นเเละลองปฏิบัติจริง 
“เด็กๆบ้านจิน_ชอบมากๆ” 
ทำกิจกรรมเสร็จแล้ว เราได้ผักกลับมาดูเเลต่อที่บ้านด้วยค่ะ
มีความสนุกสนาน ห้ามจับนะคะเด็กๆ 
ไม่ได้ยินเสียงเด็กคนไหน งอแงเลย สำหรับกิจกรรมนี้ แม่ปลื้มมาก 
ใส่เมล็ดพืชแค่ 4 เม็ดนะคะ 
มีความตั้งใจจริงลูก ... การเรียนรู้ ที่ต้องลงมือปฎิบัติจริง
...พอทำกิจกรรมเรียบร้อยก็ขอเดินเล่นชมวิว ภายในโรงแรมต่ออีกหน่อยคะ และยังคงพาเด็กๆไปเล่น Kids club
ไม่รู้จักเหนื่อยกันบ้างเลยเหรอลูก
สำหรับทริปนี้จินทานอาหารที่โรงแรมนะคะ เป็นอาหาร Signature – ของที่นี่เลย ย้ำต้องลองทานอร่อยและฟินมาก
miniheart
เมนูอาหารค่ำคืนนี้......!! 
♡ 1 ปีกไก่ทอดเรนทรี ♡ 2. น้ำพริกเรนทรี ♡ 3. คอหมูทอดพริกเกลือ♡  4. แกงส้มชะอมไข่กุ้งสด ♡ 5. มะกะโรนีผัดไข่ไส้กรอก
 ♡  คอหมูทอดพริกเกลือ : อร่อย นุ่ม มากๆ
♡ แกงส้มชะอมไข่กุ้งสด 
♡  ปีกไก่ทอดเรนทรี 
รสชาติหวานๆ กรอบๆ ต้องใช้มือนะสำหรับเมนูนี้ มันถึงจะสะใจ 
♡  มะกะโรนีผัดไข่ไส้กรอก
เมนูนี้ สำหรับเด็กๆนะคะ ทานกันอร่อยเลย 
 ♡ น้ำพริกเรนทรี 
รสชาติกลมกล่อมมากๆ ไม่เผ็ด_หวานไป จินชอบมาก #เค้าเด็ดมากแม่
อิ่มแล้วครับ เดี่ยวผมกับน้องขอไปเดินเล่นต่ออีกหน่อย
ดาวรีวิวอ่านต่อด้านล่างอีกนิดน๊า 
ชื่อสินค้า:   Review : Rain Tree Residence Hotel | เขาใหญ่
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่