ผมเจอตัวเองในเกมโปเกมอนภาคSun sky มันคืออะไรครับ

กระทู้คำถาม
ผมไม่ได้เคยเจอเเค่ครั้งเดียวเเต่2ครั้งครับทีเเรกหลังจากด่วนกับNPCในเกมเสร็จพอเดินไปอีกไม่กี่เมตรมันดันเดินไปไม่ได้เหมือนมีกำเเพงอยู่หน้าผมเเละจอก็ไม่ได้เเละพอผมมองไปที่NPC พบว่าเป็นตัวระครผมพอคุยมันดันค้างพอผมโหลดเซิฟใหม่ก็กลับเป็นเหมือนเดิมเเละอีกครั้งหนึ่งหลังจากนียิมผีเสร็จเเละผมพบว่าได้ท่าว่ายน้ำมาก็เลยใส่ให้คอยคิงร่าง2ผมได้กลับไปจุดต่างๆที่มีน้ำเพื่อที่จะดูว่ามีอะไรที่ไม่ได้เก็บหรือมีเนื้อเรื่องอะไรบ้างเเต่พอไปหน้าถ่ำที่หนึ่งดันเจอตัวผมอีกรอบที่รออยู่หน้าถ้ำพอคุยดันค้างเเละพอโหลดเซิฟใหม่ผมใส่ท่าว่ายน้ำให้คอยคิงร่าง2อีกรอบเเละพบว่าไม่สามารถว่ายน้ำได้ มันเกิดอะไรขึ้น??

ตอนนั้นผมเล่นข้างเพื่อนเพื่อนบอกว่าตอนอยู่หน้าถ้ำมันมีบ้านคนอยู่หลังสีฟ้า เเต่ทำไมผมเห็นเเต่ถ้ำที่มีรูให้เข้าไป มันเกิดอะไรขึ้นช่วยบอกหน่อยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview