มีต้นอะไร หรือ สารเคมีอะไรใช้กันงูไหมคะ

เมื่อคืนมีงูตัวใหญ่เข้าบ้าน มาจากบ้านเพื่อนบ้านในซอยที่ซื้อไว้ แต่ปล่อยหญ้ารกๆ เป็นบ้านร้างค่ะ

งูเหมือนจะเลื้อยไปหาหมาค่ะ น่ากลัวมาก แต่หมาเห่าดังมาก พ่อเลยลงมาฟาดงูแต่งูไม่ตาย แต่งูหนีไป

อยากทราบว่า จะมีวิธีป้องกันงูได้ยังไงคะ เช้นต้นไม้ หรือสารเคมี หรืออะไรก็ได้ค่ะ เพราะเคยบอกเพื่อนบ้านดีๆ ว่ามีงู เพราะมันรก เขาไม่สนใจทำอะไรค่ะ เพราะเขาไม่ได้อยู่บ้านนั้น เลยกลายเป็นเถียงกันไม่คุยกันแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่