[CR] รีวิว เขื่อนเชี่ยวหลาน ณ สุราษฎร์ธานี ที่สุดของการพักผ่อน วิวสวย ดาวเยอะ สูดอากาศบริสุทธิ์ให้เต็มปอด

"เขื่อนเชี่ยวหลาน" เปิดแล้วคร๊าบบบ
เขื่อนเชี่ยวหลานหรือ ที่ใครๆเรียกว่ากุ้ยหลินเมืองไทย และ ชื่ออย่างเป็นทางการคือ เขื่อนรัชชประภา
เอาจริงๆผมก็ไม่รู้หรอกครัวว่ากุ้ยหลินสวยไม๊ เพราะผมรู้จักแต่หลินปิง กับ หลินหุ้ย เนื่องจากเป็นเพื่อนเมีย......เพี้ยนขำหนักมาก
แต่....
เขื่อนเชี่ยวหลานนั้นสวยมากครับ สวยจนไม่อยากกลับบ้านเลย สวยจนอยากรวยแล้วเช่าอยู่นี่สักเดือนสองเดือน แล้วก็กลิ้งกลับบ้าน เพราะที่นี่เลี้ยงดูดีมากกก

รอบนี้เดินทางด้วยรถส่วนตัวครับ ติดต่อที่พักไว้กับ "พร-ฤทธิ์ทัวร์" ห้องดี ราคาถูก พร้อมอาหาร วันละ 3 มื้อ พร้อมเรือรับส่ง และ ทัวร์รอบเขื่อน
มาอยู่ 3 วัน คือมีแค่กิน นอน เที่ยว แล้วก็ กิน นอน เที่ยว...หมู
การพักผ่อนที่แท้ทรู ดูแลเหมือนญาติสนิทเลยครับ แนะนำมากๆเลย 
อันนี้ออกตัวก่อนว่าจ่ายเงินที่พักเองทุกบาททุกสตางค์ และ เป็นคนติดต่อไปเองนะครับ ไม่มีแฝงโฆษณา
แต่ถ้าใครอยากแฝงโฆษณาก็ติดต่อหลังไมค์ได้เลยครับ 555+
 ข้อดีของที่นี่คือ.....
สวย เงียบ สงบ อากาศดีมาก ดาวสวย และ ไม่มีสัญญาณโทรศัพท์ ได้พักผ่อนอย่างเต็มที่สุดๆไปเลย

ข้อเสียคือ อาหารอร่อยเกินไปครับ อร่อยจนหยุดไม่ได้ อร่อยจนต้องกินให้หมด และ อยู่นานอาจจะเป็นง่อยได้เพราะขี้เกียจเกิ๊นนน

อ่านสักนิดก่อนไปครับ 
ปลา อาหารปลาที่มีขายก่อนลงเรือ ที่เป็นเมล็ดข้าวโพด ผมขอร้องแกมอ้อนวอน อย่าเอามาให้ปลากินเลยครับ พี่ๆที่อุทยานบอกว่าปลาตายเพราะข้าวโพดไม่ย่อยเยอะมากครับ ปลาไม่ได้ชอบกินนะครับ ที่เห็นมันกินเพราะว่ามันไม่รู้ว่าที่มันกินคืออะไร เห็นคนโยนให้ก็กิน ปลากินไม่เลือกครับ 
แนะนำว่าหาอาหารปลาไปให้ดีกว่า
cryที่นี่เงียบและสงบมาก ได้ยินแต่เสียงธรรมชาติ ถ้าใครจะพาเด็กเล็กไป ผมขอร้องว่า โปรดดูแลบุตรหลานของท่านให้ดีเถอะครับ อย่าให้เค้าร้องกรี๊ดๆ วิ่งเล่นไปมาบนแพตลอดทั้งวันเลย เพราะคนที่มาเที่ยวล้วนแต่อยากมาพักผ่อนและเสพย์ธรรมชาติ อยากได้ความสงบ ทุกคนล้วนอยู่กันอย่างสงบๆเงียบๆ ถ้าพี่ๆยังไม่แน่ใจว่าเด็กๆจะอยู่เงียบๆหรือเล่นกันเบาๆโดยไม่รบกวนใครได้ไหม ก็อย่าพึ่งพาเด็กๆไปเลยนะครับ ผมขอร้อง

สรุปค่าใช้จ่ายอยู่รูปสุดท้ายครับโผ้มมมม
ถ้าพร้อมแล้ว ไปเที่ยวกันครับ...~
Let's Go....~
ขออนุญาติฝากเพจผมเอาไว้ในอ้อมอกอ้อมใจด้วยนะคร๊าบบบบ
เพจ เมียพาไปไหนก็ไป
ชื่อสินค้า:   เขื่อนเชี่ยวหลาน จ.สุราษฎร์ธานี
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่