ผิดหวังไหมไม่มีเด็กไทยใน aespa เพราะอะไร SM ถึงไม่เลือก ตอนเตนล์ทำไมเลือก

ค่อนข้างตั้งความหวัง เพราะด้วยกระแสข่าวลือคิดว่าเด็กไทยไม่น่าหลุดโผ ปรากฏว่าพอเปิดตัวสมาชิกของ aespa ไม่มีคนไทยเลย ทำไม SM ไม่สนใจเด็กไทยเข้าค่าย เข้าวง ตอนสมัยที่ SM เลือกเตนล์ให้เดบิวต์เพราะอะไรถึงเลือก แล้วมีกระแสข่าวลือจะได้เดบิวต์เหมือนฝั่งผู้หญิงไหม

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 10
หืมมม ทำไมตีองเด็กไทย คนได้เด คือมีความสามรถทั้งนั้นอะ หรืออยากให้มีเพราะจะได้ทวงบุญคุณ คนไทยสนับสนุน บลาๆ
ความคิดเห็นที่ 4
ในกรณีเตนล์ต่อให้ไม่ใช่เด็กไทยก็มีโอกาสได้เดอ่ะ

หน้าตาดี ร้องได้ เต้นเก่ง คาริสม่ามี เซ็นเตอร์ได้

ไม่ได้เดจะแปลกใจมาก
ความคิดเห็นที่ 9
เด็กไทยที่ได้เดที่เกา (3ค่ายใหญ่) มีคนไหนไม่เก่งบ้างครับ อันดับท๊อปซักด้านแหละ ด้านใดด้านนึง
เตนล์นี่เบอร์ 1 แดนซ์ตอนนี้เลยนะครับ ไม่เลือกก็ไม่รู้จะว่าไงแล้ว ส่วนเด็กไทยที่ไม่ได้เด ก็แค่ความสามารถไม่ถึงแค่นั้นเองครับ เพราะ ค่ายคงไม่ให้ต่างชาติอยู่ตำแหน่งวิชวลหรอก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่