ผมควรเอา sim card ไทยของผมไปอเมริกาด้วยไหมครับ

สอบถามครับ พอดีผมจะไปเรียนที่อเมริกา 2 ปี อยากถามว่าผมควรเอาซิมการ์ดเบอร์ไทยของผมติดไปอเมริกาด้วยไหมครับ

กำลังสงสัยในกรณีของการที่เราต้องใช้เบอร์โทร ยืนยันการล็อคอินเข้าแอคเคาน์ต่างๆ หรือทำธุรกรรมออนไลน์อะไรพวกนี้ ถ้าผมเอาไปด้วยและเปิด Roaming เพื่อรับ OTP เป็นครั้งคราวจะโอเคไหม หรือผมควรทิ้งเบอร์ไว้บ้านแล้วค่อยไลน์ถาม OTP จากที่บ้านเอา

พอดีไม่อยากปิดเบอร์น่ะครับ อยากคงเบอร์เอาไว้ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่