พระเเม่คงคา คือชื่อบุคคลหรือตำเเหน่ง ครับ

เนื่องในใกล้จะถึงวันเทศกาลลอยกระทงเเล้วน่ะครับผมอยากจะถามพี่ๆห้องกระทู้พันทิปเรื่องของพระเเม่คงคาว่า  เเล้วพระเเม่คงคาเป็นตำเเหน่งหรือว่าชื่อของท่านครับ ถ้าพระเเม่คงคาเป็นชื่อตำเเหน่งเเล้วคนอย่างเราๆสามารถสร้างบุญกุศลบารมีไปเป็นพระเเม่คงคาได้หรือไม่ครับ เเล้วมีข้อเงื่อนบุญกุศลข้อไหนบ้างที่จะได้เป็นพระเเม่คงคาอ่ะครับ
(ผมเเท็กห้องผิดอยู่หรือปล่าวครับขาดเเท็กห้องอะไรช่วยๆกันบอกด้วยนะครับเเละตั้งคำถามของผมเป็นตั้งคำถามเเบบความหลงผิดหรือไม่ครับ)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่