ใครพอทราบบ้าง? ว่า UPS ที่ใช้กับคอมพิวเตอร์ เพื่อกันไฟตกไฟกระชาก ควรใช้แบบไหน

คือตอนนี้ผมศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับ ups แต่ก็ยังไม่เข้าใจค่อนข้างมากเลยทีเดียวว่าควรใช้แบบไหน แค่อยากได้ UPS ที่สามารถกันไฟตก ไฟกระชาก ไฟดับแล้วยังสามารถ save งาน save เกม ยังมีเวลาพอกด Shut down ได้ ถนอมคอมพิวเตอร์ของเราได้ แล้วเวลาต่อ UPS แล้วควรต่อจากปลั๊กไฟบ้านโดยตรงหรือสามารถต่อจากปลั๊กพ่วงก็ได้หรอครับ ใครมีความรู้เรื่องนี้หรือกำลังใช้ ups กับคอมอยู่ รบกวนช่วยด้วยครับ

สเปคคอม
I3 10100f
H410m
Ram 16gb
GTX 1060 6gb
Ssd 240gb
Hdd 1T
Psu 600w full
Case tsunami g15 
Mouse+keyboard+Speaker (30w)
monitor aoc 24 นิ้ว (18w)

ขอบคุณล่วงหน้าทุกๆท่านครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่