สอบถามการเดินทางไป ตลาดโรงเกลือ จังหวัดสระแก้ว

สวัสดีครับ

ผมอยากจะเดินทางจากกรุงเทพไปที่ตลาดโรงเกลือ จังหวัดสระแก้ว ผมเลยอยากขอคำแนะนำจากผู้มีประสบการณ์การเดินทางไปที่นั่นหน่อยครับ ผมขออนุญาตแบ่งเป็นข้อๆ นะครับ

1. การเดินทางนอกจากขับรถไปแล้ว สามารถเดินทางด้วยวิธีไหน และเดินทางยังไงครับ (มีสนามบินใกล้ๆ ไหมครับ)
2. มีที่พักที่ปลอดภัยอยู่ใกล้ๆ ตลาดโรงเกลือบ้างไหมครับ
3. การเดินตลาด จำเป็นต้องใช้รถไหมครับ (ผมมีใบขับขี่รถยนต์ แต่ว่ายังขับไม่เก่ง และผมขับมอเตอร์ไซค์ได้นิดหน่อยครับ แต่ผมไม่มีใบขับขี่รถยนต์) การเดินทางภายในตลาด แบบไหนสะดวกที่สุดครับ

รบกวนผู้มีประสบการณ์ทุกท่านด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่