ถามหมดเรื่องฝังยาคุมกำเนิด?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะพี่ๆ หนูมีเรื่องจะปรึกษาทุกคนที่รู้ 
หนูชื่อเนยค่ะ อายุตอนนี้19-20ปีค่ะ
หนูมีลูกตอนอายุ 18 ย่าง 19 ปี 
#เรื่องที่อยากสอบถามคือ หนูฝังยาคมกำเนิด2เข็มคม5ปี เเละตอนนี้หนูฝังมาประมาณ 1 ปี 7 เดือน ค่ะ เข็มที่หนูฝังมันเริ่มจะปูดออกมาเลื่อยๆค่ะ ตอนนี้เห็นชัดมาก เหมือนเราเอาไม้ลูกชิ้นมาวางแล้วเอากระดาษเช็ดชู2แผนทับลงบนไม้ อย่างนั้นเลยค่ะ
ผลข้างเคียงคือหนูผอม ไม่อวบอ้วน
ไม่มีประจำเดือน #หนูควรจะเอาออกไหม หรือมันเป็นเรื่องปกติค่ะ
กลัวเอาออกแล้วจะท้องอีกหรือมีวิธีที่ดีกว่านี้ช่วยบอกหนูทีน่ะค่ะ
ขอบคุณค่ะ🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่