อารมณ์​ของคนท้องมันเป็นยังไง สามีควรทำยังไง ถ้าเจอปัญหา​แบบนี้

คือเมียผม มันท้องได้ 4 เดือน แล้วมันยังเด็ก ส่วนผมก็เป็นทหารเกณฑ์​ แล้วเงินเดือนก็น้อย แล้วเมียท้องคนแรก คือทะเลาะเรื่องเงินบ่อยมาก มันขอผมซื้อนุ้นนี้นั่นจนผมแทบไม่ได้กินไรแล้ว ผมยอมมันไปเพราะกลัวมันโกรธและกลัวว่าความโกรธของมันจะส่งผลต่อลูก ก็เลยยอมๆไปบ้าง บางทีก็ซื้อครีม ผมก็ยอม แล้วดูแล้วมันทำอะไรมันไม่ค่อยกลัวว่าจะส่งผลต่อลูกบ้าง เช่น การโกรธ คำพูดคำจา การกิน การนอน อะไรประมาณนี้ เหมือนจะเริ่มเอาแต่ใจตัวเองเยอะขึ้น พอไม่ได้ดั่งจะก็นอย คือที่ผมยอมเนี่ย เพราะผมกลัวว่าจะส่งผลต่อลูก กลัวลูกเกิดมาแล้วจะมีนิสัยไม่ดี คือต้องบอกก่อน ผมเป็นเด็กเกเร พ่อแม่ร้องไห้เพราะผมบ่อยมาก ผมกลัวว่าผมจะเจอแบบนั้น และผมก็พอจะรู้ว่า พ่อแม่ผม เขาอาจจะเหนื่อย เลยอาจจะละเลยหรือไม่ได้ใส่ใจ่ในตัวผม ผมจึงหาทางออกแบบผิดๆ แต่อันนี้คือผมยอมรับครับ ผมเครียดมากๆ ยังไงก็ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณทุกๆคอมเม้นนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่