กล้อง Fujifilm รุ่นไหนดีคะ รบกวนผู้รู้มาแนะนำด้วยค่ะ

สวัสดีพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนค่ะ
ตอนนี้เรากำลังเลือกดูกล้องของ Fujifilm ที่เล็งๆ ไว้ คือ Fujifilm X-A5 กับ Fujifilm X-A7 ควรจะเลือกรุ่นไหนดีคะ หรือรุ่นอื่นนอกเหนือจากที่กล่าวมาก็ได้ค่ะ

งบประมาณไม่เกิน 18,000฿
หลักๆ เน้นการถ่ายภาพเวลาที่ไปท่องเที่ยวที่ต่างๆ  ไม่ค่อยแต่งภาพ (ถ่ายแล้วได้ภาพสวย หรือเพิ่มเลนส์อีกนิดก็ไม่ว่าค่ะ)

ลองมาแชร์หรือแนะนำกันนะคะ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาแชร์ด้วยนะค้าา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่