นาทีนี้ มีอะไรดีกว่าสลากออมสินบ้างครับ?

หากพูดถึงการลงทุนในระยะยาวที่มั่นคงและการันตีผลตอบแทน สลากออมสินยืนเป็นเบอร์ต้นๆมาตลอด ยิ่งล่าสุดมี Digital Salak ก็ยิ่งสะดวกสบายขึ้นไปอีก

แต่ล่าสุดที่ได้อ่านการเปลี่ยนแปลง ดอกเบี้ยและผลรางวัลของสลากออมสินมีการปรับลดไปมาก

เงินที่อยู่ในกองสลากของผมเมื่อครบกำหนดก็ไม่รู้จะไปลงทุนอันไหนต่อ เพราะมีความจำเป็นบางประการจึงลงทุนได้แต่ในระดับความเสี่ยงต่ำ

อีกกองเงินเก็บที่กำไว้ก็ยังไม่รู้จะไปไหนดี อยากเก็บเงินในที่ที่มั่นคงแต่ยังมีดอกเบี้ยสูงกว่านี้ ช่วยแนะนำด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่