ขอคำแนะนำการทำงานที่ Walt Disney World Resort, USA

กระทู้คำถาม
10ปีที่แล้ว เคยเข้าร่วม college program ผ่านโครงการ Work and Travel โดยผ่าน agent ที่เมืองไทย
ไปทำงานในครัวที่สวนน้ำของ Disney 
ชอบมากครับ. 

ตอนนี้ อยากกลับไปอีก ในฐานะคนทำงาน ควรเริ่มต้นอย่างไรดี ติดต่อสมัครผ่านช่องทางไหน
และโอกาสที่เขาจะรับ candidate ที่อยู่นอกสหรัฐอเมริกา  มีความเป็นไปได้มาก น้อยแค่ไหน
ขอคำแนะนำครับ. ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่