น้องหมาพันธุ์ชิสุมีชอบฉี่โดนขนตัวเอง ทำไงดี!?T_T

สวัสดีค่ะทุกคน
เราเลี้ยงน้องหมาพันธุ์ชิสุ เพศผู้ อายุ2ปี เราติดน้องมากต้องเอาน้องมานอนด้วยทุกวัน แล้วเราก็พบปัญหาใหญ่คือน้องมักจะฉี่โดนขนตัวเอง มันจะเป็นคราบเหลืองๆ มีกลิ่นแรงมาก! มันไม่ได้โดนแค่เฉพาะตรงท้องนะคะ โดนแม้กระทั่งขนตรงขาหน้าของน้องเลย เราไม่ได้รังเกียจน้องนะคะ แต่อยากจะรักษาความสะอาดให้น้อง เราพยายามเอาน้ำอุ่นมาเช็ด กลิ่นก็จางลงแค่เล็กน้อย ใครพอจะมีวิธีช่วยกำจัดกลิ่น หรือแก้ปัญหาที่น้องฉี่โดนขนตัวเองได้บ้างคะ

ขอบคุณมากๆล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ

ปล.น้องไม่ได้ขนยาวมากนะคะ
แสดงความคิดเห็น