ขอคำปรึกษาเรื่องการ ย้ายสายการเรียน ม.4หน่อยค่ะ

คือว่าตอนนี้หนูเครียดมาก เนื่องจากอยากย้ายสายการเรียนแต่ก็คิดหนักกับตัวเองเอามากๆว่ามันจะดีมั้ย😥😥
พอดีว่าตอนนี้หนูเรียนสายศิลป์-จีน แล้วหนูรู้สึกว่ามันไม่เข้ากับหนุเลย ( ขอเล่าก่อนว่าที่หนุเลือกสอบสายนี้เพราะตอนนั้นหนูคิดอย่างเดียวว่าหนูกลัวจะไม่ติด) แล้วหนุอยากย้าย ไปวิทย์-คณิต มากค่ะตอนนี้ (ตอนแรกหนูจะเข้าวิทคณิตนั้นแหละค่ะแต่อย่างที่บอก หนูกลัวสอบไม่ติด ) และอีกอย่างที่หนูมีความคิดอยากย้ายไปวิทคณิตเพราะหนูอยากเรียน แพทย์ ไม่งั้นก็มันเป็นสายที่สามารถเลือกได้หลายด้านในมหาลัยมากกว่าสายศิลป์ 
//ขอคำปรึกษาหน่อยนะคะว่ามันจะดีมั้ยและอีกอย่างคืออยากได้คำแนะนำจากพี่ๆที่เคยย้ายเหมือนกันหน่อยค่ะ😣
คิดหนักมากเครียดมากตอนทำการบ้านแอบมีซึมๆเกือบทุกวันเลยค่ะ แงงงงง😥😥😥
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่