การบ้านหลาน ป6 ค่ะ อยากได้วิธีคิดข้อนี้ค่ะ

กระทู้คำถาม
ครูให้เลขมา 5 ตัว คือ48606 ทำยังไงก็ได้ ให้ได้ 95 โดยใช้เลข 5 ตัวนี้

เป็นคนชอบวิชาเลขค่ะ แต่หลุดวงโคจรไปหลังจบ ม.ต้น มารื้อฟิ้นตอนสอนหลาน สนุกดี แต่อันนี้ยังทำไม่ได้ค่ะ หลานเอามาถามเมื่อคืน แต่เป็นไข้หวัดอยู่ เลยไม่ไหวจะทำต่อแล้วค่ะ กินยา ง่วงทั้งวัน ขอวิธีลัดมาถามในนี้ อยากทราบพวกวิธีการคิด เพื่อจะได้เอาไปสอน ไปแนะนำเค้าค่ะ

หรือว่าโจทย์แบบนี้แค่ให้สนุก ฝึกคิดเฉยๆ ไม่มีวิธีคิดอะไร รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่