เงินดำไหมคะ แล้วสแตนเลสมันแข็งแรงกว่าเงินไหม แล้วดำไหมคะ

คือเราซื้อสร้อยเงินมา เป็นสร้อยข้อมือค่ะ ตอนซื้อแม่ค้าบอกไม่ลอกไม่ดำ เราใส่มา 8 ปีละไม่ลอกไม่ดำจริงๆค่ะ แล้วตอนนี้เราได้สร้อยเงินมาเส้นนึง แต่มันดำ คนให้เค้าบอกว่ามันเป็นเงินแท้ ราคาแพง เราก็ถามไปว่าทำไมเงินมันดำ เค้าบอกว่าเงินแท้มันต้องดำเป็นธรรมดา แค่ขัดมันก็ใส เราก็เลยสงสัยว่าเงินแท้มันดำได้ด้วยหรอคะ แล้วรบกวนถามอีกนิดค่ะ เงินแท้กับสแตนเลสอันไหนแข็งแรงกว่ากันคะ แล้วสแตนเลสมันดำได้ไหม แล้วถ้ามันดำเราจะทำความสะอาดด้วกการแช่น้ำมะนาวเหมือนเงินได้ไหมคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview