สวัสดีครับ มีปัญหาเกี่ยวกับกล่อง true inno hybrid ครับ

กล่องชอบขึ้นมาว่า ไม่ได้เชื่อมต่อกับ internet ครับ

แรกๆ ก็ใช้วิธีการ reset เร้าเตอร์ แต่มันใช้เวลานาน

หลังๆ เลยลองแค่ถอดสาย Lan แล้วเสียบใหม่ก็หาย

แต่เป็นแบบนี้ทุกวันเลย อยากทราบวิธีแก้ปัญหาในระยะยาวครับ

หมายเหตุ เป็นเฉพาะกับกล่อง เพราะว่าใช้ notebook แล้วก็พวกโทรศัพท์ ไม่พบปัญหานี้ 

หมายเหตุ 2 กล่องเสียบสาย Lan
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่