เสื้อสีขาว แล้วโดนเสื้อสีอื่นตกใส่ จะอธิบายทางเคมียังไงดีครับ

คือผมกำลังศึกษาเกี่ยวกับโครงสร้างเคมีของเสื้อสีขาว ที่สีอื่นตกใส่ แล้วจะ กำจัด สีที่ตกใส่ ออกให้เป็นสีขาวเหมือนเดิม
โดยใช้ สารจำพวก น้ำส้มสายชู กับ เจลใส่ผม เราจะมีการอธิบาย ที่เชื่อมาโยงเกี่ยวกับเคมีอย่างไงดีครับ 
เป็นรายงานจบเคมี ม.6 ครับ 
ใครพอมีแหล่งข้อมูลหรือ พออธิบายได้ รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่