อินเทอร์เน็ตผ่านสาย Coaxial ประสิทธิภาพการใช้งานต่างจากสาย Fiber Optic มากมั้ยครับ

ที่บ้านผมใช้บริการ Docsis ผ่านสาย Coaxial สายเดียวเล่นทั้งเน็ตและดูทีวีได้ด้วย ใช้มานานมากน่าจะ 10 ปีแล้ว จนตอนนี้มีหลายๆ ค่ายเดินสาย Fiber Optic มาแถวบ้านผมเกือบครบทุกค่ายแล้ว

ก็เลยอยากจะสอบถามว่าประสิทธิภาพของการเล่นอินเทอร์เน็ตผ่านสาย Fiber Optic มันจะดีกว่าระบบเดิมที่ผมใช้อยู่มากไหมครับ เผื่อว่าจะเปลี่ยนใจย้ายค่าย เพราะจ่ายค่าบริการไม่ต่างกันมาก

นี่เป็นความเร็วที่ได้ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่