เด็กพิเศษ ต้องเกณฑ์ทหาร ไหม ?

จะเรียกว่าพิเศษได้ไหมคือ เป็น จำพวกที่4ของการไม่ต้องเป็นทหาร ด้านอารมณ์ครับถ้าไม่ทานยาคือจะหงุดหงิดโวยวายง่ายขี้โมโหบ่อนมาก ความอดทนเเละก็สมาธิไม่มีทานยาอยู่ทุกวันครับ
อายุพึ้ง15เเต่เคลียดเรื่องนี้มากๆพอถึงวันนั้นกลัวต้องจับใบดำใบเเดง เเค่นึกถึงก็ใจสั้นเเรงมากครับ คือผมกลัวมากๆ

1.ถ้าเราเป็นโรคเเบบนี้ต้องไปเเจ้งกับใครวันไหน
2.ต้องไปตรวจเเละเอาใบรับรองที่ไหน
3.เเล้วในวันเกณฑ์ทหารต้องเอาใบรับรองไปด้วยไหมครับ
4.พอถึงวันเกณฑ์ทหารจริงๆผมต้องทำอะไรบ้างครับ
5.ต้องไปเเจ้งโต๊ะไหนว่าเป็นโรคนี้

อีกนานกว่าจะถึงวันนั้น เเค่คิดก็เคลียดมากๆครับกลัวสุดๆ
รบกวนพี่ๆช่วยตอบผมหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่