ช่วยตามหาMVเพลงทีค่ะ จำอะไรแทบไม่ได้เลย

คืองี้ค่ะ ตอนนั้นเราฟังเพลงที่ยูทูปอยู่แล้วคราวนี้เราไปเจอกับเพลงๆนึงเข้า ในตัวMVเท่าที่เราจำได้คือ..

เริ่มแรกมาตัวผู้ชายกับผู้หญิงเนี่ยเหมือนอยู่ในโรงพยาบาลผู้ป่วยทางจิตหรืออะไรสักอย่าง (ไม่ใช่เพลงฝนตกไหมนะคะ แต่ไทป์คล้ายๆๆเลย) คราวนี้ก็เหมือนว่าแทบทุกวันผู้ชายเนี่ยจะแอบมาหาผู้หญิงแล้วพาไปนู่นไปนี่ คราวนี้วันนึงผู้ชายแอบพาผู้หญิงออกมาข้างนอกอีก แล้วพอนั่งพักผู้ชายก็ซื้อไอติมโคนให้ผู้หญิงกินค่ะ พอนั่งกินกันไปสักพักพวกยามก็ออกมาเจอแล้วก็มาจับตัวสองคนนี้ (เหมือนว่าจะจับตัวแยกกัน) แล้วตอนสุดท้ายเหมือนผู้ชายตะพูดประมาณว่า 'ถ้าเขาไม่อยู่แล้วผู้หญิงต้องดูแลตัวเองได้นะ เขาจะอยู่ข้างๆเสมอ' อะไรประมาณนี้แล้วผู้ชายก็ปาดน้ำตาให้ผู้หญิงแล้วก็หายไปเลยค่ะ
ปล.คือนี่ไม่แน่ใจว่าผู้ชายนี่ป่วยด้วยมั้ยหรือแค่มาเยี่ยมผู้หญิง
ปล.2 เนื้อความเพลงก็ประมาณช่วงตอนจบนั่นแหละค่ะ ที่ว่าถ้าผู้ชายไม่อยู่แล้วผู้หญิงต้องดูแลตัวเองได้นะ
ปล.3 คาดว่าน่าจะเป็น ผู้ชายร้อง (ไม่มั่นใจ100%)

#ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ หวังว่าจะมีผู้ที่ผ่านมาเห็นและช่วยเราหาจนเจอเพราะเราชอบมากฟังครั้งแรกก็ร้องไห้เลยค่ะ 😭💗
แสดงความคิดเห็น
Preview