ถ้าดูจากตาราง ตอนนี้ ลิเวอร์พูลก็ถือว่า "ยังอยู่ในเส้นทาง" ป้องกันแชมป์อยู่นะครับ

กระทู้นี้พูดถึงสถานการณ์ ณ ตอนนี้ เวลานี้ เท่านั้น
ไม่ได้วิเคราะห์แนวโน้มตลอดทั้งฤดูกาลแต่อย่างใด
โปรดอย่าเข้าใจผิดนะครับ
เพราะเพิ่งจะเริ่มต้นแข่งกันไปแค่ 5-6 นัดเอง (ส่วนมาก 6 นัด)
ฟอร์มโดยรวมของทีมอาจจะดูเป๋ๆไปบ้าง
แต่ก็มีแค่ทีมเดียวที่มีสิทธิ์ทำแต้มแซงลิเวอร์พูลได้ ก็คือวิลล่าครับ (เพราะยังแข่งน้อยกว่าลิเวอร์พูล)
ตอนนี้ลิเวอร์พูลคะแนนเท่าเอฟ ซึ่งเป็นจ่าฝูง
แต่ถ้าเบียดกันไปยาวๆ ทีมใหญ่ก็น่าจะได้เปรียบเรื่องขุมกำลังสำรอง (แต่ก็ไม่แน่นัก...หากมีตัวหลักเจ็บยาวเพิ่มอีก)
ปล.ทีมใหญ่ที่น่าผิดหวังสุดคือเชลซี-ซิตี้
เพราะทุ่มเงินไปเยอะแล้ว แต่ผลงานที่ออกมานี่....ดูไม่จืดเลย
หรืออาจจะต้องรอดูราวครึ่งฤดูกาลหลัง
เพราะยังอยู่ในช่วงที่นักเตะเข้ามาใหม่กำลังปรับตัว
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ความคิดเห็นนี้ถูกลบเนื่องจาก
กระทู้นี้ถูกลบโดยระบบอัตโนมัติทั้งนี้เพื่อเป็นการรักษาบรรยากาศการสนทนา ของเพื่อนสมาชิกโดยรวมค่ะ

ความคิดเห็นนี้ได้ถูก Pantip.com ลบออกไปจากระบบแล้ว หากเนื้อหาที่ถูกลบยังคงถูกนำไปแสดงใน application หรือเว็บไซต์ใดๆ
ทาง Pantip.com ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆด้วย การดำเนินการทางกฎหมายกรุณาติดต่อผู้พัฒนา application หรือเว็บไซต์นั้นๆโดยตรงค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่