เสียชีวิตที่อังกฤษ

สวัสดีครับ มีใครรู้ว่า ถ้ามีการเสียชีวิตที่ต่างประเทศ (ประเทศอังกฤษ) และเขามีสามีอยู่ที่นั้น แต่เขาดำเนินเรื่องล่าช้า ตามกฎหมายมีระยะเวลาเท่าไรหรอครับ  และเราเป็นลูกชายของคนที่เสียชีวิต พ่อที่เป็นฝรั่งเป็นพ่อไหม่ ตอนนี้มันมีปัญหาเยอะแยะมากครับ พ่อฝรั่งเขาแจ้งว่าทรัพย์สินของแม่หายไป เรางงว่าจะหายไปได้ยังไง และแจ้งทรัพย์สินเงินทองไม่ตรงกันเลย แล้วบอกว่าแม่คุณเป็นหนี้ฉันต้องไปใช้หนี้ตัวนี้ให้หมดพอผมถามหลักฐานเขาก็ไม่ตอบตรงคำถามเลย ฉันถามไปถามมา เขาบอกถ้าไม่เชื่อไปฟ้องศาลแพ่งหรือให้ทนายคุยกันเลย คือปัญหาอยู่ที่ว่า ฝั่งผมที่อยู่ไทยไม่มีเงินไปหาทนายหรอกครับ ควรทำยังไงดี มีใครพอรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ไหมครับช่วยให้คำชี้แนะหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่