ทำไมละครแถบเอเชียสู้ซีรีย์เกาหลีไม่ได้คะ?

ซีรีย์เกาหลีเราสังเกตจากภาพรวม คือ บทของเขาจะมีหลากหลายแนวมากเป็นมุมมองจากหลายอาชีพไม่ว่าจะหมอ[แสดงสมบทบาทมากผ่าตัดแบบสมจริงสุด] ทนายกฎหมายอะไรแบบนี้เหมือนเราไปอยู่ตรงจุดนั้นเลย ในต่างประเทศเช่น Netflix  ก็มีการส่งเสริมการสร้างซีรีย์เกาหลีอย่างต่อเนื่องมา3-4เรื่องติด พอมองกลับมาที่ไทย ทำไมรู้สึกว่าละครของเราบทมันย้ำอยู่กับที่คะ อันนี้มองส่วนรวมนะคะบางเรื่องเราก็ชอบของไทย แต่ส่วนใหญ่ก็จะมีแต่แบบเดิมๆเราไม่ค่อยได้ดูละครไทยเลยนับตั้งแต่ออเจ้า แล้วเพื่อนๆมีความคิดเห็นว่าอย่างไรบ้าง? 

ปล.ขอไม่ดราม่านะคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่